Sang tên xe cùng tỉnh có được giữ nguyên biển số cũ?

0
96
– Tôi được người anh tặng một chiếc mô tô, xe này có biển số đẹp và tôi cũng muốn giữ nguyên biển số khi được sang tên…Hỏi:

Tôi được người anh tặng một chiếc mô tô, xe này có biển số đẹp và tôi cũng muốn giữ nguyên biển số khi được sang tên. Tôi và người anh tặng xe ở cùng tỉnh. Xin hỏi, khi làm thủ tục sang tên thì tôi có được giữ nguyên biển số của chiếc xe được tặng hay không?

( Địa chỉ email này đang được bảo vệ khỏi chương trình thư rác, bạn cần bật Javascript để xem nó )Trả lời: Luật sư Lê Văn Hoan, Đoàn Luật sư TP.HCM, trả lời: Theo khoản 2 Điều 11 Thông tư 15/2014/TT-BCA quy định về đăng ký sang tên xe trong cùng tỉnh, TP trực thuộc trung ương thì giữ nguyên biển số cũ (trừ biển loại ba số, bốn số hoặc khác hệ biển thì nộp lại biển số để đổi sang biển năm số theo quy định) và cấp giấy chứng nhận đăng ký xe cho chủ xe mới.

Sang ten xe cung tinh co duoc giu nguyen bien so cu?

Sang tên xe cùng tỉnh thì được được giữ nguyên biển số xe được tặng là biển năm số theo quy định. Ảnh: Internet

Như vậy, khi bạn làm thủ tục sang tên xe cùng tỉnh thì bạn được được giữ nguyên biển số xe được tặng là biển năm số theo quy định. LÊ HUY ghi

VietBao.vn

Nguồn: vietbao.vn

BÌNH LUẬN

Please enter your comment!
Please enter your name here

Website này sử dụng Akismet để hạn chế spam. Tìm hiểu bình luận của bạn được duyệt như thế nào.